Cumedicine Board > CU Medicine Public Board

รับสมัครแพทย์ประจำบ้านอายุรศาสตร์ ประจำปีการศึกษา 2558

<< < (3/4) > >>

Wanla:
เลื่อนสอบสัมภาษณ์เป็น 14 พ.ย. นะครับ http://www.cumedicine.org/present/newsdetail.php?n_id=58

Wanla:
สำหรับการรับสมัครของปีการศึกษา 2556 (มิ.ย. 56) มีผู้มาแสดงความสนใจ เข้ามาพูดคุยกับอ.สมบัติ หรืออาจารย์ท่านอื่นๆ ตลอดจนกรอกข้อมูลของตนไว้ที่ภาควิชา ทยอยกันมาเรื่อยๆ นะครับ

มีที่นั่งว่างจำนวนมาก ทั้งแบบอิสระ และแบบมีต้นสังกัด น้องท่านใดสนใจ รีบติดต่อได้เลย  :)

กอฟ:
สนใจสมัครปี 2556 freetrain จบจุฬารุ่น 59 เกรด 3.27 จะมีโอกาสได้มั้ยครับ ลองส่ง CV and PS ให้อาจารย์ดูก่อนได้มั้ยครับ Hopeless ก็จะได้ตัดใจ

Wanla:
ขอบคุณน้องกอฟ ที่สนใจอายุรศาสตร์ จุฬาฯ นะครับ

ถ้าน้องตั้งใจสมัครอิสระ ทั้งประเภทโครงการหลัก และทั้งจุฬาฯ กับโครงการร่วม ดังรายละเอียดที่ผมระบุไว้ข้างบน ก็น่าที่จะทดลองสมัครดูได้นะครับ  :)

MEDICINE:
คือผมสงสัยว่า  การสมัครเรียนresident ธรรมดา  กับแพทย์ปริญญาโท medidine ต่างกันอย่างไรใคร  ระยะเวลาเรียน  รวมถึง certicicatedที่ไดรับ  ไม่มีข้อมูลใน cumedicineครับ

แล้วผมเคยได้ยินมาว่า  แพทย์ประจำบ้านอนุสาขา  หรือ resident , fellow ต่างกันอย่างไร  มีรุ่นพี่เล่าให้ฟังว่า  ต่างกันที่  ถ้าสมัครผ่านแพทยสภา  จะได้สอบบอร์ดและได้อนุมัตรบัตรแพทย์สถภาเพิ่ม  จากที่ได้ประกาศนียบัตรขั้นสูงของจุฬา  รายละเอียดเป็นอย่างไรบ้างครับ

ปล.จำlogin เข้าไม่ได้แล้ว  ผิดหมวดประการใดอภัยไว้ณที่นี้ด้วยครับ

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

[*] Previous page

Go to full version