Author Topic: รางวัลสำหรับผู้ร่วมสนุกทางวิชาการ  (Read 9553 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Wanla

• Administrator
  • เจ้าของโรงเตี๊ยม
คุณบุ๊ง R3 ผู้ชอบคิดนอกลู่นอกทาง เอ๊ย นอกกรอบ เคยเสนอว่า ควรให้รางวัล ผู้ทาย CPC ได้ถูกต้อง

ความคิดนี้ ได้รับการพิจารณาและเห็นพ้องด้วย จากอ.กมล อ.เลลานี (ประธานและเลขา postgrad) และอ.ชุษณา (ตัวพ่อ CPC) ผู้ซึ่งดูแลการผลิตตำราและวารสารของภาควิชาด้วย เมื่อวานอ.ชุษมาถามผมว่า เริ่มกันเลยดีไหม

เอาอย่างนี้นะครับ อ.ชุษจะแจกหนังสือ/ตำราของภาควิชา ให้กับผู้ทาย CPC ได้ถูกต้อง รวมทั้งผู้เข้าร่วมตอบ quiz ของอาจารย์ DK (และอาจารย์ท่านอื่นๆ ที่อาจมาร่วมสนุกตั้งคำถามด้วยในอนาคต) และทายได้ถูกด้วยเช่นกัน

สำหรับรางวัลของ CPC อ.ชุษณาเป็นผู้ตัดสินหลัก สำหรับ quiz อาจารย์ DK (หรืออาจารย์ท่านอื่นๆ) อาจารย์ผู้ตั้งโจทย์ เป็นผู้ตัดสิน (ว่าคำตอบสำหรับคำถามข้อนั้น มีผู้ใดสมควรได้รับรางวัลหรือไม่อย่างไร และอ.ชุษร่วมให้ความเห็น ว่ารางวัลสำหรับข้อนั้น จะได้หนังสือเล่มใด หรืออาจจะให้ผู้ได้รางวัลมีสิทธิ์เลือก จาก options ต่างๆ ที่อาจารย์เสนอให้ก็ได้)

fellow หรือเพื่อนๆ 'dent กันเอง ควรที่จะตั้งกระทู้ตั้งโจทย์ขึ้นมาด้วยเช่นกัน เพิ่มบรรยากาศวิชาการ เรื่องรางวัลจะได้หรือไม่นั้น คงพิจารณาดูเป็นกระทู้ๆ ไปนะครับ ผู้ขยันมาตั้งโจทย์ดีๆ บ่อยๆ สร้างบรรยากาศ ก็มีสิทธิ์ได้รับรางวัลหนังสือจากอ.ชุษเช่นกัน

ผู้ที่ประสงค์จะร่วมแสดงความคิดเห็น แต่ไม่ประสงค์จะแสดงตัว ยังสามารถ 'นิรนาม' ในบอร์ดได้เหมือนเดิม โดยขอให้ส่ง PM (private message ของบอร์ดนี้) หรือ e-mail ก็ได้ โดยส่งมาให้ผม ก่อนที่จะเข้าไปตอบ บอก identity ที่แท้จริงของน้อง และบอกผมล่วงหน้าว่า น้องจะใช้นามแฝงว่าอะไร ในการตอบกระทู้นั้นๆ

ผมจะไม่เปิดเผยตัวจริงของน้อง ยกเว้นน้องท่านที่ได้รางวัลเท่านั้น (แต่ถ้าได้รางวัลแล้ว ยังไม่อยากเปิดเผยชื่อ ก็ยังบอกได้อีกเช่นกันนะครับ)

เห็นความตั้งใจจริงของท่านประธาน + ท่านเลขา postgrad + อ.ชุษณา (ตัวพ่อ) แล้ว ผมเชื่อว่า ต้องมีน้องๆ เข้ามาร่วมสนุกทางวิชาการมากขึ้นแน่นอน

น้องนสพ. ที่สนใจ สามารถมาเข้าร่วมด้วยเช่นกัน ในกติกาการรับรางวัลลักษณะเดียวกัน น้องที่เข้ามาร่วมสนุกบ่อยๆ จะทำให้คณาจารย์เกิดความประทับใจ (ในความ 'สนใจ med' ของน้อง) ตอบถูกหรือผิดไม่สำคัญเท่า attitude

อ.โจ อ.หน่อย และอ.ท่านอื่นๆ อย่าลืมเข้ามากระตุ้นบรรยากาศเหมือนเคย

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ท่านใดมีข้อคิดเห็นหรือข้อเสนอแนะเพิ่มเติม เรียนเชิญได้เลย

chusana

• เด็กเสิร์ฟ
Dear all
I'm agree with Aj Wanla, and a reward is probably given to the ones who submit the question quiz as well.
Chusana

Phils

• เด็กเช็ดโต๊ะ
  • **
  • Philosopher = wisdom lover
กระทู้ไหนมีรางวัลอาจารย์ควรเขียนบอกด้วยครับ เช่น
Quiz อีกแล้ว [ชิงรางวัล!]

C เดือนมีนาคม 2553 [เงินรางวัล 500 บาท]

เริ่มเลยดีมั้ยครับ ผมจะได้เริ่มตอบ :P

Wanla

• Administrator
  • เจ้าของโรงเตี๊ยม
เรียกร้องความสนใจ

darth kitty

เผลอติดกับ อ วันล่า เข้ามาดูจนได้ว่ามีอะไรใหม่  :'(

chusana

Dear Arjans DK, Prasit, Noppacharn, other Arjans, and other fellows/residents/students:
Would you mind to make comments on CXR/chest CT; neurological symptoms/signs; anemia with low MCV; and ANA, ANCA, anti-MPO, anti-PR3, and RF.
Thanks
Chusana