Author Topic: CPC ประจำเดือน กรกฎาคม 2554 อ.พญ.นฤชา จิรกาลวสาน  (Read 49417 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

darth kitty

• เด็กเสิร์ฟ

私はタイ語入力することはできません。

อ้าว แล้วทำไมเห็นบางทีพิมพ์ภาษาไทยล่ะครับ

KGB

• หัวหน้าบ๋อย
    • Clinical genetics

อ้าว แล้วทำไมเห็นบางทีพิมพ์ภาษาไทยล่ะครับ

แล้วแต่เครื่องที่ใช้ครับ ที่แลบพิมพ์ไทยไม่ได้ครับ  ;D จริงๆ อยากให้อาจารย์ตอบเป็นภาษาญี่ปุ่นครับ  :D เผื่อ webboard เราจะโกอินเตอร์ อับเพจแรงค์ขึ้นได้ครับ  :)

KGB

low grade leiomyosarcoma metastasis from uterus or multifocal leiomyoma ลองแปะคีย์เวิร์ดยาวๆ อันนี้หาในกูเกิ้ล ปรากฎว่าเว็บบอร์ดเราไปปรากฎในหน้าสองของผลลัพธ์เป็นอันดับที่สิบเอ็ด แต่ถ้าใช้คีย์เวิร์ดอื่นๆ สั้นๆ ยังไม่เจอกระทู้เรา แต่ถ้าใช้ภาษาไทยจะเจอง่าย เพราะไม่ค่อยมีเว็บบอร์ดวิชาการแบบนี้ในบ้านเราอยู่แล้ว แต่ถ้าเราดิสคัสกันดีๆ เยอะๆ ใส่ภาษาหลากหลาย เผื่อใครหาเข้ามาก็เจอครับ เผื่อหมอพี่ๆ น้องๆ เรา ที่อยู่ต่างประเทศ ค้นอะไรไปหาอาจจะมาเจอเว็บบอร์ดนี้ได้โดยบังเอิญ แล้วเข้ามาแจม (หวังลึกๆ) เหมือนที่น้องๆ ในบ้านเราเคยเข้ามาร่วมดิสคัสอย่างห้าวหาญมาแล้ว (ทำอย่างกะสนามรบ มันไม่ได้ยากขนาดน้านนนน)

กำลังคิดว่า จะทำให้เว็บนี้ทะลุเป้า อย่างไรดี ใครเก่ง Search Engines Optimization ช่วยมาดันหน่อย

darth kitty

แล้วแต่เครื่องที่ใช้ครับ ที่แลบพิมพ์ไทยไม่ได้ครับ  ;D จริงๆ อยากให้อาจารย์ตอบเป็นภาษาญี่ปุ่นครับ  :D เผื่อ webboard เราจะโกอินเตอร์ อับเพจแรงค์ขึ้นได้ครับ  :)
อ้าว อ ไม่ได้อยู่เมืองไทยหรือครับ

KGB

อ้าว อ ไม่ได้อยู่เมืองไทยหรือครับ

เอิ่ม การดูละครไทย (เอ๊ะ อาจารย์ดีเคไม่ทราบนี่นา) ก็ไม่ได้หมายความว่าอยู่เมืองไทยนะครับ ตอนนี้ติดเกาะอยู่ที่อังกฤษครับ

DK

• Guest
เฉลยพรุ่งนี้แล้ว
ตื่นเต้น ตื่นเต้น

ปล กระทู้ไม่เดินอีกเลย

Wanla

• Administrator
  • เจ้าของโรงเตี๊ยม

KGB

ไม่เห็นวิดิโอครับ  ???

Wanla

ขอบคุณอ.โจมากครับ แจ้ง CAI คณะผู้ทำการบันทึกและ upload ขึ้นเว็บแล้ว คาดว่าพรุ่งนี้น่าจะแก้ไขได้เรียบร้อย

ถ้าภายในศุกร์บ่าย ปัญหายังคงอยู่ รบกวนผู้ใช้บริการท่านใดก็ได้ กรุณาส่งเสียงในหัวข้อนี้อีกทีนะครับ  :)

Wanla

CAI แจ้งว่า แก้ไขเรียบร้อยแล้ว ลองดูวิดีโออีกทีนะครับ ถ้ายังติดขัด ช่วยแจ้งอีกครั้ง

KGB

ช่วงประมาณสี่ห้านาทีสุดท้ายที่ดิสคัสกันไม่มีเสียงครับเห็นแต่ภาพอาจารย์ทั้งสามคนพยักหน้าหงึกๆหงักๆ แล้วก็ภาพฟิล์มปี 2010 ได้ยินตอนท้ายว่าขอบคุณอาจารย์วิศิษฏ์ เดาว่าอาจารย์ไม่ใช้ไมโครโฟนเลยอัดไม่ติด ถ้าใครพอจะจำได้ว่าอาจารย์พูดถึงอะไร เพื่ออรรถรสในการชมซีพีซีเต็มที่ มาโพสไว้ก็ดีนะครับ

chusana

Dear all:
I think at this time Aj KGB should be the one who will receive the award from our Department. Please fly back to get it ASAP!
Chusana

KGB

Thank you very much krub. Doumo arigato gozaimasu.