Author Topic: คนไข้ชื่นชม extern - 'dent med - อาจารย์ med (1-2009)  (Read 6693 times)

0 Members and 3 Guests are viewing this topic.

Wanla

• Administrator
  • เจ้าของโรงเตี๊ยม
ต้องขอบคุณอ.เลลานี ผู้ remind ผมว่า ยังมีพวกเราอีกหลายท่าน ที่ได้รับจดหมายแสดงความชื่นชมจากคนไข้ ติดประกาศแสดงอยู่บนบอร์ดของโรงพยาบาล ใกล้แผงขายหนังสือ ติดกับตึกจุมภฏ

ผมจึงนึกได้ว่า เคยพบประกาศที่นั่น ชมเชยอาจารย์และแพทย์ประจำบ้านของเรา หลายท่านเหมือนกัน

จึงขอให้ฝ่ายประชาสัมพันธ์โรงพยาบาล ส่งข้อมูลมาให้ (ขอบคุณมากครับ) และจะทยอย post ลงในบอร์ดนี้ พอได้ idea สัก 4-5 ข่าว (เท่าที่รพ. ให้ข้อมูลมาในขณะนี้) โดยเรียงลำดับตามเวลา

ข่าวแรก ในจดหมายไม่ระบุเดือน แต่ชมเชยทีมตึกคัคณางค์ ประกอบด้วย extern อนุศักดิ์, พ.โต้ง (ปิยะพันธ์) 'dent 1, พ.โป๋ (อาภากร) 'dent 3 ทีมพยาบาล และอาจารย์แพทย์ 3 ท่าน คือ อ.สมเกียรติ (?แสง) อ.มนาธิป และ
อ.สุรพันธุ์

ยินดีด้วยครับ

« Last Edit: December 23, 2009, 09:19:00 PM by Wanla »