Author Topic: การแข่งขันตอบปัญหาสรีรวิทยานานาชาติ (Inter-medical School Physiology Quiz)  (Read 57107 times)

0 Members and 16 Guests are viewing this topic.

Wanla

• Administrator
  • เจ้าของโรงเตี๊ยม
ข่าวเพิ่มเติมจาก 'วงใน' นะครับ

คะแนนรวมข้อเขียนประเภททีม คณะแพทยศาสตร์ จุฬาฯ ได้เป็นลำดับที่ 2 ส่วนที่ 1 เดาว่า น่าจะเป็น NUS ครับ  :emoticon_key_0034:

และ confirm ว่า น้องนักศึกษาแพทย์ท่านหนึ่ง จาก ม.เชียงใหม่ ทำคะแนนข้อเขียนอยู่ใน top 15 จริง

ได้รับการประกาศให้เป็นที่ 8 โดยคะแนนเท่ากัน 3 คน (ร่วมกับตัวแทนจากจุฬาฯ และ NUS)

โดยสรุป คะแนนข้อเขียน เรียงลำดับดังนี้

1) NUS 2) พม่า 3) NUS 4) ศิริราชและจุฬาฯ 5) ตัวแทนจากมาเลย์ (เดาว่า น่าจะเป็น Penang Medical College) 6) อินโดนิเซีย สิงคโปร์ (เดาว่าคงเป็น Nanyang Technical Univ) และอีกคนหนึ่ง ไม่ทราบว่าจากสถาบันใดของประเทศใด 7) จุฬาฯ 8) น้องจากทีมม.เชียงใหม่ + NUS + จุฬาฯ 9) ศิริราช 10) จุฬาฯ

กล่าวคือ รูปแบบการประกาศผล "คะแนนข้อเขียนสูงสุด 10 ลำดับแรก" สำหรับปีนี้นั้น ลำดับที่ 4 มี 2 คน และลำดับที่ 6 และลำดับที่ 8 มีอย่างละ 3 คน ดังนั้นการประกาศผล 10 ลำดับแรก จึงมีทั้งหมด 15 คนครับ

และขอบคุณแหล่งข้อมูลทุกท่าน ที่ไม่ประสงค์ออกนามด้วยครับ  :emoticon_key_0006:

Wanla

• Administrator
  • เจ้าของโรงเตี๊ยม
ข้อมูลล่าสุด เรื่องลำดับคะแนนข้อเขียน อันนี้น่าจะ finalized แล้ว   :emoticon_key_0003:

ที่ผ่านๆ มา ผู้จัดการแข่งขัน มักไม่ประกาศผล (คะแนนข้อเขียน) ขึ้นเว็บ จึงขออนุญาตบันทึกเป็นข้อมูลไว้ที่นี่นะครับ

1 National University of Singapore (NUS)
2. Second Military Medical University ประเทศจีน
3. NUS
4. ศิริราช + จุฬาฯ (คะแนนเท่ากัน 2 คน)
5. Universiti Sains Malaysia
6. George Mason University (อินโดนิเซีย) + Second Military Medical University ประเทศจีน + NUS (คะแนนเท่ากัน 3 คน)
7. จุฬาฯ
8. ม.เชียงใหม่ + NUS + จุฬาฯ (คะแนนเท่ากัน 3 คน)
9. ศิริราช และ
10. จุฬาฯ

รวมเป็นทั้งหมด 15 คน

ขอบคุณแหล่งข่าว ที่ไม่ประสงค์ออกนามอีกครั้งครับ   :emoticon_key_0006: