Author Topic: พักสายตาสักนิด...กับบรรยากาศดีๆในบ้านเรา  (Read 26079 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

ReBel XT

• เด็กล้างจาน
  • *
    • Email
เครียดกันมามากแล้ว พักกันบ้างนะครับ เดี๋ยวจะป่วยกันไปซะก่อน กลัวจะเหนื่อยกับเรื่องวิชาการ (ซึ่งปกติผมไม่ค่อยถนัด) ก็เลยเอาภาพสถานที่ที่ประทับใจมาฝากให้ทุกคนได้พักสายตากันบ้าง
ปล. หาเวลาไปเที่ยวกันบ้างก็ดีนะครับ ในเมืองไทยมีสถานที่ดีๆเยอะแยะ (รีบๆไปกันนะครับ เดี๋ยวแก่แล้วจะไปไม่ไหวนะครับ  ;))

เริ่มจากที่นี่ก่อนเลย:: กระบี่...ที่ซึี่งทะเลยังคงความงามไม่เปลี่ยนแปลง  **** กด F11 ก่อนดูนะครับ จะได้เต็มๆจอ****

« Last Edit: October 30, 2009, 06:28:26 AM by tomtom »

ReBel XT

• *
    • Email
« Last Edit: October 30, 2009, 06:27:28 AM by tomtom »

ReBel XT

• *
    • Email
แล้วก็เขาค้อ สมกับคำกล่าวที่ว่า "พักเขาค้อ 1 คืน อายุยืน 1 ปี"

ตรงนี้เป็นร้านกาแฟ Coffee hill ซึ่งขึ้นชื่อของเขาค้อ บรรยากาศดีมากๆ

ซากุระเมืองไทย ไม่ต้องไปไกลถึงแม่สลอง เขาค้อก็มี  :D

ReBel XT

• *
    • Email
แก่งกระจาน ใกล้ๆ กทม ขับรถ 1 1/2 ชมก็ถึงแว้ว

ReBel XT

• *
    • Email
วันนี้ไว้แค่นี้ก่อนนะครับ เดี๋ยวไป round ward ไม่ทัน  เดี๋ยววันหลังมาเล่าใหม่ Bye

Wanla

• Administrator
  • เจ้าของโรงเตี๊ยม
ขอต้อนรับนัก post ใหม่

ขอบคุณ tomtom มาก นอกจากจะต้องมา post อีกเรื่อยๆ แล้ว อย่าลืมชักชวนเพื่อนฝูงมา post กันด้วยนะครับ

Rongpong

• เด็กเช็ดโต๊ะ
  • **
    • Email
รอดูรูปสวย ๆ  :o

leilani_idcu

• **
วันนี้เพิ่งว่าง วันจันทร์ถึงศุกร์ตารางเต็มมากๆ เลิกดึก (ใครว่ามาตากอากาศน้า) ไม่มีเวลาเลย สัญญากับคุณโต้งไว้ว่าจะมา post รูป กะว่าอาทิตย์ไปโตเกียวกลับมาจะมาโพสต์ให้ละกันนะเอาเป็นมา (รูป)ไม่สวยแต่จะโพสต์ ให้ดูบรรยากาศดีๆในบ้านนอก(ญี่ปุ่น)บ้าง

L

ธวัช

• หัวหน้าบ๋อย
แม้จะช้าไปหน่อยแต่ tomtom ก็มาโชว์รูปสวยๆ ให้ตามคำเชิญแล้ว
(สงสัยจะทนเห็นรูปฝีมือสมัครเล่นอย่างเราไม่ไหว)

รูปสวยอย่างที่อยากเห็นจริงๆ
แต่อย่างที่ tomtom บอกครับออกไปเที่ยวกันก่อนที่จะแก่นะครับ
รูปที่ว่าสวยแล้วไปเห็นของจริง มันสวยเกินบรรยายอีกนะ

ธวัช

• หัวหน้าบ๋อย
วันนี้เพิ่งว่าง วันจันทร์ถึงศุกร์ตารางเต็มมากๆ เลิกดึก (ใครว่ามาตากอากาศน้า) ไม่มีเวลาเลย
สัญญากับคุณโต้งไว้ว่าจะมา post รูป กะว่าอาทิตย์ไปโตเกียวกลับมาจะมาโพสต์ให้ละกันนะเอาเป็นมา (รูป)ไม่สวยแต่จะโพสต์
ให้ดูบรรยากาศดีๆในบ้านนอก(ญี่ปุ่น)บ้าง

L

นึกว่า อ. จะเพลิดเพลินกับการอบรม จนลืมไปซะแล้ว  ;D
จะรอดูรูปสวยๆ นะครับ

Wanla

วันนี้เพิ่งว่าง จากการตากอากาศ ไม่มีเวลาเลย อาทิตย์ไปโตเกียวกลับมาจะมาโพสต์ให้ละกันนะ ให้ดูบรรยากาศดีๆในบ้านนอก(ญี่ปุ่น)บ้าง

L

รอดูรูปจากอ.เลนะครับ

ท่านอื่นๆ เฉยอยู่ไย รีบมา post โดยพลัน (ไม่จำเป็นต้องเป็นรูป, post ข้อความก็ได้ครับ)

pahn

• *
    • Email
อ้า รูปสวยจริงๆคะ ไว้จะเอารูปที่เกาะสมุยมา post นะคะ

Rongpong

• **
    • Email
แจมรูปจากงาน IDAT ที่พัทยา

ความโปร กับความงามของรูป คงสู้ของน้องทอมไม่ได้ ..ไม่เป็นไร ทน ๆ ดูกันไปนะคับ  :)

J

• *
กล้องเขาดีจริงๆ ขอเวลาไปซื้อใหม่ก่อนมาร่วมโพสต์

Wanla

แจมรูปจากงาน IDAT ที่พัทยา

ความโปร กับความงามของรูป คงสู้ของน้องทอมไม่ได้ ..  :)

พอใช้ได้ครับลงพุง รูปสู้น้องทอมไม่ได้ แต่หาของกินเก่งกว่าแน่นอน  :-*